ตอนนี้เรื่องปฏิรูปการศึกษากำลังถูกพูดถึงอย่างมาก ทุกคนเตรียมพร้อมที่จะปฏิรูปการศึกษา แต่ยังตกลงกันไม่ได้ว่าจะทำอย่างไร อเมริกาบอกว่าเรื่องการศึกษาต้องใช้สมองเป็นหลัก แต่ผมเชื่อว่าเราต้องใช้จิตใจเป็นหลัก เพราะการพัฒนาจิตใจทำให้เราอยู่ในโลกใบเดียวกันได้
ดร.อาจอง ชุมสาย ณ อยุธยา
![Icon](https://175.41.155.75/wp-content/plugins/download-manager/assets/file-type-icons/pdf.png)
จดหมายข่าว ฉบับเดือนมกราคม 2559 6.82 MB